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Dibaji 

 

Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira mji wa ushirombo umeandaa Mkataba wa 

Huduma kwa Wateja kwa   ya majisafi na usafi wa Mazingira ushirombo,mambo muhimu 

kuhusu huduma zinazotolewa na jinsi Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira ushirombo 

inavyofanya kazi kwa ushirikiano na wadau na wateja wake kwa ujumla.Niwajibu wa 

Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira ushirombo kutoahudumakwauwazi na 

uwajibikaji pia mkataba huu unaweka wazi utaratibu wa kushughulikia maoni au kero 

kuhusu huduma zetu zinazoweza kujitokeza katika kutekeleza adhma ya kutoa huduma bora. 

 

Mkataba huu ni muongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya huduma zitolewazo 

na Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira ushirombo,kwani mkataba huu umelenga 

kuboresha utendajikazi,kuongeza uwajibikaji na uwazi katika kuwahudumia wateja. Aidha, 

Mkataba huu utakuwa ukipitiwa kila baada ya miaka mitatu ilikuboresha huduma kwa 

wateja.  

 

Mkataba unaeleza na mnaambavyo mteja atatoa mrejesho,ikiwa nipa moja na namna 

ambavyo atatoa malalamiko iwapo hawataridhika na huduma zinazotolewa. Kwa 

ujumla,Mkataba wa Huduma kwa Wateja ni chombo ambacho hutayarishwa kwa 

ushirikiano kati ya mteja,wafanyakazi wa Mamlaka na wadau wengine. 

 

Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Wateja utafuatiliwa ilimapungufu 

yatakayojitokeza yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebisho kwa ajili ya kuongeza 

ufanisi wautoaji huduma. Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa Wateja yatafanyika 

kwakuwashirikisha wateja,watumishi na wadau wengine kwakuzingatia uzoefu uliopatikana 

kwenye utekelezaji wake. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 
 

 

 

Mkurugenzi Mtendaji     Sahihi:……………………. 

 

Tarehe 10/06/2022 

Getruda Deogratius John 
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ORODHA YA VIFUPISHO 

 
EWURA    Energy and Water Utilities Regulatory Authority  

 
 
BOQ    Bill of quantity  

DT WWSSA District and township water supply and sanitation 

  KIP                 Key performance indicator 

MoW              Ministry of water 

NRW             Non-revenue water 

O&M            Operation and mantainance 

UWSSAUshirombowater supply and sanitation Authority 
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1.0   UTANGULIZI 

Mamlaka ya maji safi mji wa Ushirombo imeundwa na sheria ya maji na usafi wa mazingira 

(water supply and sanitation Act) ya mwaka 2009. Katika sehemu ya IV ya sheria na 

kumeainishwa majukumu mbalimbali ya mamlaka likiwemo jukumu la kutoa huduma za 

usambazaji wa maji pamoja na jukumu la kuhakikisha inatoa huduma ya Majisafi na 

uondoaji wa Majitaka kwa Wakazi wa maeneo zilipokuwa mamlaka hizo. Hii ni kati ya 

Mamlaka nyingine zilizoko katika ngazi za wilaya, ambayo ilianzishwa rasmi mwezi 

Disemba, 2008 na kusudi kuu ni kutoa huduma ya Majisafi na Usafi wa Mazingira iliyo 

endelevu na yenye manufaa kwa jamii ya wakazi wa Ushirombo. 
 

2.0    MADHUMUNI YA MKATABA 

Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mteja (mtumiaji) ajue huduma zinazotolewa na 

viwango vya huduma hizo. Mkataba pia unaelezea muda ambao watumishi wa Mamlaka 

watatumia kutoa huduma na majukumu au wajibu wa mteja katika kupata huduma husika. 

Aidha, Mkataba unaelezea namna mteja atakavyotoa maoni ikiwa ni pamoja na jinsi ambavyo 

atatoa malalamiko iwapo hataridhika na huduma zinazotolewa na Mamlaka.  

 

3.0    ENEO LA HUDUMA 

Mamlaka ya Majisafi naUsafiwa Mazingira Ushiromboni Mamlaka iliyoanzishwa mnamo  

mwezi desemba 2008 inafanya kazi kulingana na Sheria ya Usambazaji wa Majisafi naUsafi 

wa Mazingira Na.5 ya mwaka 2019. 

 
Eneo la Huduma za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ushirombo linajumuisha 
kata nne ambazo ni katente, Bulangwa, Igulwa na Ushirombo. 

4.0    DIRA NA DHIMA 

4.1      Dira 

 
Kuwa Mamlaka bora ya mfano katika kutoa huduma ya majisafi na maji taka kwa 

viwango vya kimataifa na Kimataifa Weka dira ya Mamlaka 

 

4.2       Dhima 

 
Kuhakikisha huduma ya majisafi na Usafi wa Mazingira zinapatikana muda wote kwa ufanisi 

na ufasaha na kwa gharama nafuu katika mji wa Ushirombo. 

4.3       Maadili ya Msingi 

 

UWSSA kupitia wafanyakazi wake inadhamiria kudumisha maadili ya msingi 

yafuatayo: - 

• Bidii kazini 

• Utii 

• Uwajibikaji, kupenda kazi 

• Kutoa huduma bora kwa wakati na kuzingatia haki sawa kwa wateja 
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• Kuwa tayari kufanya kazi wakati wowote watakapohitajika 

• Kuheshimu kanuni na taratibu 

• Kutunza siri za mteja 

• Kuwa na mahusiano mazuri kazini 

• Matumizi bora ya rasilimali zilizopo 

• Usafi na utanashati pamoja na kuhakikisha usafi wa mazingira katika vyanzo vya 

maji, maeneo ya mitambo na ofisi unazingatiwa 

• Kutojihusisha na nrushwa 

 

5.0    HUDUMA ZITOLEWAZO 

 
Huduma zitolewazo na Mamlaka ya  Majisafi na Usafi wa  Mazingira Ushirombo ni; 

 

(i) Kuwaunganishia wateja majisafi 

 

(ii) Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na wadau 

kuhusiana na huduma zetu.  

(iii) Kuandaa ankara na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati.   

(iv) Kuuza maji kwenye vioski 

(v) Kurejesha huduma ya maji baada ya mteja kulipa deni daiwa 

(vi) kubadilisha dira mbovu za maji kwa wateja 

(vii) Kusoma mita za wateja kila mwezi 

4.1  Taratibu za Maunganisho Mapya ya Majisafi/ Majitaka 

Ilikuunganishiwahudumayamajisafi/majitaka,mtejaatapaswakukamilisha hatuazifuatazo: 

• Mteja afike ofisi za Mamlaka ya maji kwa ajili ya kuandika barua ya maombi ya 

kujiunganisha na huduma ya maji. 

• Kujazafomuyamaombiyakuunganishwakwenyehudumayamajisafi. 

Fomu hii inapatikana ofisi za Mamlaka ya Maji mji wa Ushirombo. 

• Mteja atalazimika kuja na picha mbili ndogo ya rangi pamoja na nakala ya 

kitambulisho cha Mpiga kura au Leseni (Driving Lisence). 

• Mafundi bomba wa Mamlaka ya maji watafanya ukaguzi (survey) kwenye 

eneo/nyumba inayoombewa huduma ya maji na kutayarisha gharama(BOQ).  

• Mteja atapata taarifa ya ukaguzi na gharama za kuungiwa huduma ya maji ndani ya 

siku tatu kuanzia tarehe aliyofanya maombi ya hudumaTaarifa hizi atazipata kwenye 

ofisi ya Mamlaka.  

• Gharama zote za vifaa zitalipwa Benki ya NMB katika akaunti ya Mamlaka ya maji 

na mteja atapewa stakabadhi inayolingana na malipo atakayofanya. 

Ilikuunganishiwa huduma ya majisafi/majitaka,mteja atapaswa kukamilisha hatua 

zifuatazo: 
 

(i)    Kujaza fomu ya maombi ya kuunganishwa kwenye huduma ya majisafi. 

Fomu hii i napatikana ofisini 
 

(ii)   Nyaraka muhimu  ambazo Mwombaji wa huduma hiyo lazima awasilishe 

1)  Barua ya utambulisho wa mwenyekiti wa mtaa/kitongoji 

2)   Kitambulisho cha taifa (NIDA) 

3)   Picha ya  passport size ya mteja   
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6. 0 AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA 

Mamlaka inatoa huduma zake katika makundi ya wateja kulingana na aina ya matumizi ya 
maji kama yafuatayo; 

i. Wateja wa Majumbani wanaotumia maji kwa matumizi ya kawaida ya nyumbani. 

ii. Wateja wa Taasisi, ambao ni taasisi zote za serikali, zisizo za serikali, na  

Mashirika 

iii. Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya kibiashara  

iv. Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya Viwanda 

v. Vilula vya kuuzia maji (Kiosk) 

vi. Manunuzi ya maji kwenye magari(water bowzer) 
 

 

7.0    VIWANGO VYA HUDUMA 

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa kuzingatia viwango vya 

ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama ifuatavyo kwenye jedwali1: 

 

Jedwali 1:  Viwango vya huduma wanavyostahili kupata wateja kutoka Mamlaka ya 

Majisafi na Mazingira Ushirombo 

 

Na   

Huduma 

 

Maelezo 

 

Lengo  

1 Kupata huduma ya 

maji safi 

Kuunganishiwa huduma ya 

maji safi/majitaka 

Wateja wa tunganishiwa huduma ndani ya 

siku 7 za kazi, baada ya wateja kulipia 

gharama za maunganisho. 

2 Dira ya Maji1 Kukarabati au kubadilisha 

dira mbovu 

Muda  usiozidi siku 7 za kazi,kukarabati au 

kubadilisha dira ya maji,baada ya kugundua 

aukufahamishwa kuhusu ubovu. 

3 DirayaMaji 2 Usomaji wa Dira yamaji Usomaji  wa  dira  ya  maji   utafanyika 

angala mara moja kila mwezi mmoja. 

4 Kusitisha 

Huduma 

Usitishajiwa Huduma usio 

na ushahidi sahihi 

Kurejesha huduma ndani ya masaa 2 4 , 

baada ya kukiri kupokea taarifa kuwa 

usitishwaji w a h u d u m a haukuwa na 

ushahidi sahihi. 

5 Kurejesha 

Huduma 

Kurejesha huduma baada ya 
kulipia deni. 

Ndani ya masaa 24 baada ya  kulipa deni. 

6 Malalamiko Kushughulikia malalamiko 
yanayohusu bili 

Muda usiozidi siku 5 za kazi kukamilisha 
uchunguzi na kupata ufumbuzi kuanzia 
tarehe ya kupokea lalamiko 

7 Malipo Malipo ya Ankara za wateja Malipo ya Ankara yafanyike ndani ya siku 
thelathini (30)baada ya ankara kutoka. 
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8 Afya na Usalama 1 Hakuna majitaka kutoka 

katika mfumo wa majitaka 

kuingia ndani ya jengo la 

wateja 

Hakuna majitaka kutoka katika mfumo wa 

majitaka kuingia ndani ya jengo la wateja 

9 Afya na Usalama 2 Hakuna majitaka kutoka 

katika mfumo wa majitaka 

kuingia ndani ya jengo la 

wateja 

Hakuna majitaka kutoka katika mfumo wa 

majitaka kuingia ndani ya jengo la wateja 
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Jedwali Na. 2:  Bei za maji na Gharama za huduma ya maji safi na majitaka  

zilizoidhinishwa na EWURA 
 

Namba Kundi la wateja. Bei ya maji kwa lita 

1000 

Gharamaya kurudisha 

huduma ya maji. 

1. Wateja wa Majumbani 1,500.00 15,000.00 

2. Wateja wa Taasisi. 1,500.00 15,000.00 

3. Water bowzer 1,500.00  

4. Wateja wa Biashara  1,500.00 15,000.00 

5. Wateja wa Viosk 1,500.00  

 

8.0 WAJIBU WA MAMLAKA KWA WATEJA 

 
i. Kutoa huduma bila upendeleo wala itikadi za kisiasa 

ii. Kutoahudumaborazinazokubalikanaviwangovyaubora 

iii. Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kirahisi. 

iv. Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha huduma ya maji 

v. Kujenga mahusiano mazuri na wateja. 

vi. Kupokea, kusikiliza na kushughulikia masuala yote yanayoletwa na wateja. 

vii. Kulinda na kutunza Mali na vyanzo vya maji. 

viii. Kutoa elimu kwa wateja juu ya sera ya maji ya Kitaifa, wajibu na majukumu 

yao juu ya uendeshaji wa huduma ya maji. 

ix. Kuwahamasisha wateja kulipia Ankara za kila mwezi na kulipa madeni ya maji. 

x. Kupokea, kusikiliza na kutatua matatizo au malalamiko ya wateja 

xi. Kukagua na kudhibiti uvujaji wa maji na kuweka kumbukumbu za wateja 

xii. Kutoa taarifa za maendeleo ya uendeshaji wa shughuli za maji kwa wateja na 

umma kwa ujumla 

xiii. Kuandaa mapendekezo ya bei za Majisafi na Majitaka kulingana na gharama za 

uendeshaji na kwa kuzingatia uwezo wa mteja wa kulipa na kuziwasilisha 

Ewura. 

xiv. Kuwaelimisha wateja na umma kwa ujumla kuhusu mabadiliko yoyote kila 

yanapotokea. 

xv. Kuajiri watumishi wenye sifa kama zifuatazo: - 

- Elimu Stahili 

- Utendaji bora wa kazi 

- Utiifu kwa uongozi 

                -     Kujituma kazini 

9.0 HAKI ZA MAMLAKA 

i. Kulipwa kwa wakati ankara za huduma ya maji na majitaka 

ii. Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati (siku 30 baada ya 

kumpatia ankara) 
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iii. Kusitisha huduma ya maji kwa wateja mahali ambapo atakiuka sheria na 

taratibu za mamlaka kwa 

- Kukwepesha usomaji wa dira ya maji au kuiharibu kwa madhumuni ya 

kukwepa matumizi halisi 

- Kuiba maji au kujiunganishia huduma ya maji kinyume chasheria 

(illegal Connection) 

- Kutumia maji kinyume cha mkataba mfano; kutumia maji kwa 

matumizi ya biashra wakati mkataba uliowekwa ni wa matumizi ya 

nyumbani 

- Kuharibu mali ya mamlaka, mfano; kukata bomba au kukata rakili 

(seal) ya mita ya maji. 

- Kumzuia mfanyakazi wa mamlaka kufanya kazi zake halali za utoaji 

huduma ya maji. 

iv. Kutobugudhiwa au kuzuiwa kufanya kazi kwa mtumishi wa mamlaka wakati 

wa kutoa huduma. 

v. Kusimamia utunzaji wa vyanzo vya maji kwa kuzuia shughuli yoyote ya 

kijamii kwenye vyanzo vya maji, mfano kujenga, kulima au kufanya shughuli 

nyinginezo zinazo endana na uharibifu wa mazingira sehem hizo 

vi. Kumfungia mteja dira yamaji, kuisoma, kuisafisha na kufuatilia ili kujua 

matumizi sahihi ya mteja. 

vii. Kumuunganishia mteja huduma huduma ya maji 

 

10.0    WAJIBU WA WATEJA KWA MAMLAKA 
 

i. Kulipa ankara kwa wakati ilikuifanya Mamlaka iwenauwezo wa kuboresha 

huduma kwa wateja wake. 

ii. Kutoa ushirikiano kwa watumishi wanaowahudumia.  

iii. Kutoamaonikuhusumipangonahuduma zitolewazo naMamlaka 

iv. KuhudhuriamikutanoinayoitishwanaMamlakailikurahisishaupatikanajiwa 

taarifasahihi. 

v. Kufuata sheria za usalama kwenye maeneno ya kazi 

vi. Kutii mahitaji yote ya kisheria na masharti yanayohusu malipo na huduma 

inayotolewa  

vii. Kutumia maji kulingana na mkataba. Kwa mfano, ni makosa kutumia maji 

kwa shughuli za kibiashara wakati mkataba ni wa matumizi ya nyumbani. 

viii. Kulinda vyanzo vya maji 

ix. Kufichua wateja au watu wanao jipatia huduma ya maji kinyume na sheria ili 

mamlaka iwachukulie hatua za kisheria  

x. Kulinda vyanzo vya maji 

xi. Kutoa taarifa kwa Mamlaka kuhusu watumishi wanaojihusisha na rushwa au 

kuwashawishi watu kuwaunganishia huduma ya maji kinyume cha sharia, 

wabadhirifu na wanaowanyanyasa wateja 
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11.0 HAKI ZA WATEJA 

i. Kupata huduma ya majisafi na salama ya jumla kwa mujibu wa Mkataba wa 

ii. Kupata taarifa sahihi na kwa wakati.   

iii. Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi au malalamiko.  

iv. Kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu huduma iliyotolewa  

v. Kupata huduma bila kubaguliwa. 

vi. Fursa ya kutembelea miundombinu ya maji na kupata taarifa ya utendaji wa       

Mamlaka kwa kufuata utaratibu uliowekwa na Mamlaka 

 

12.0    NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI 

Wateja watatumiwa Ankara zao za kila mwezi na wanaweza kufanya malipo kupitia simu za 

kiganjani,yaani kwa njia ya M-pesa, Tigo- pesa, Airtel Money, au kulipia bank moja kwa moja 

katika akaunti ya Mamlaka ya Maji Ushirombo ua kufika kwenye ofisi za Mamlaka ya maji 
 

13.0   MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA 

Mamlaka ya  Majisafi na Usafi wa  Mazingira  Ushirombo inapokea nakushughulikia 

malalamiko juu ya changamoto zinazojitokeza katika utoaji wa huduma.Mteja anaweza 

kuwasilisha malalamiko yake kwa kutumia njia zifuatazo: 
 
 

i.Kufika Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ushirombo zilizopo halmashauri 

ya wilaya ya bukombe- ushirombo, mtaa wa majengo kata ya kantente 

ii.   Kuandika baruapepe(mdushirombo@maji.go.tz) 

iii.Sanduku la maoni 

   iv. Kupiga simu 

 

14.0   UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA. 

 
Malalamiko yatashughulikiwa ana kwa ana, kwa maandishi na kwa kupitia njia ya simu ndani ya 

siku 5 za kazi. 

Malalamiko yote yatakayohusu uchunguzi yatashughulikiwa ndani ya siku 5 za kazi kuanzia siku 

lalamiko lilipopokelewa. 

Watumishi wa Mamlaka watakuwepo siku za mwisho za juma na sikukuu kwa ajili ya kutatua 

Malalamiko/matatizo yatakayojitokeza kuhusu huduma ya maji 

 

Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku5 za kazi. Endapo mlalamikaji 

hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka,anaweza kukata rufaa Mamlaka ya 

Udhibitiwa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) kwakufuata taratibu zilizoainishwa kwenye 

mailto:mdushirombo@maji.go.tz
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Sheria yaEWURA Sura414,na Kanuni za EWURA za kuandaana kuwasilisha Malalamiko 
 

15.0 UFUATILIAJI 

• Mfumo wa uwasilishaji wa maoni na malalamiko ya wateja huwasilishwa kwa kutumia 

njia ya simu, au kuja ofisini kitengo cha huduma kwa wateja kwa njia ya barua au 

kuwasilisha malalamiko yake kwenye kisanduku cha maoni kilichopo kwenye Ofisi ya 

Mamlaka ya Maji – Ushirombo. 

 

• Malalamiko ya wateja yanayokuja kwa njia ya barua hupokelewa na mhudumu wa ofisi 

na kuwasilisha kwa Mkurugenzi Mtendaji au kiongozi husika kwa ajili ya utekelezaji. 

• Malalamiko mengine hupokelewa na kitengo cha huduma kwa mteja ambapo 

huorodheshwa na kuwasilishwa kwa Idara husika kwa ajili ya kufanyiwa kazi.Aidha 

kitengo cha huduma kwa mteja kitahakikisha malalamiko yote yanafanyiwa kazi na 

kutoa majibu kwa wateja. 

• Wasimamizi wa kanda hufuatilia kila siku kuona changamoto zilizopo kwenye maeneo 

husika. 

• Mitandao ya kijamii (whatsap Group,Instagram na Facebook)hutumika kupokea na 

kufuatilia changamoto  kasha kuzifanyia kazi na kurejesha taarifa kwa wadau. 

 

• Kushiriki kwenye vikao vya wadau vinavyohusisha wananchi ili kuweza kupokea 

mrejesho kwa wateja wetu na pia kuandaa mikutano kila baada ya miezi mitatu 

itayohusisha wateja watumia maji 

• Kwenye vikao vya menejiment ambavyo vinafanyika kila wiki suala la utekelezaji wa 

viwango litakuwa ni agenda ya kudumu ili kupata mrejesho 

• Kupitia sanduku la maoni tutaweza kupokea mrejesho kutoka kwa wateja watumia maji 

 
 

16.0     KUTOA TAARIFA KWA WATEJA 

• Taarifa kuhusu kukatika kwa maji au hitilafu zozote za huduma zitatolewa ndani ya 

masaa yasiyozidi 12. 

• Taarifa ya matukio ya dharura yatakayosababisha  kukosekana kwa huduma ya maji 

zitatolewa mara tu baada ya tukio kutokea. 
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• Taarifa kuhusu hali ya huduma ya maji na maendeleo ya Mamlaka zitatolewa kila baada 

ya miezi mitatu(3) kupitia vyombo mbalimbali vya habari kwa njia ya matangazo 

Makala, vipeperushi na matangazo kwa njia ya vipaza sauti (Public address system). 

• Taarifa kuhusu malalamiko ya wateja kupitia barua,sanduku la maoni,barua pepe 

zitatolewa kila baada ya siku( 5) toka upokeaji wa malalamiko husika kupokelewa. 

• Malalamiko kupitia simu yatapatiwa majibu ndani ya siku tatu (3) baada ya kupokelewa 

kupitia namba ya simu iliyofikisha malalamiko. 

  

17.0 MAPITIO YA MKATABA 

 

Mapitio ya mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu. Aidha,mkataba huu utapitiwa 

kila kutakapokuwa na mabadilikoya sera, sheria, kanuni na taratibu yatakayoathiri vipengele vya 

mkataba huu. 

 

Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi na 

kuidhinishwa na  EWURA.Mkataba huu utakuwa ni mojawapo ya viashiria vya kupima utendaji 

kazi wa Mamlaka katika utoaji wa huduma ya majisafi na majitaka. 

 

Mapitio ya mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu.Aidha,mkataba huu utapitiwa 

kila kutakapokuwa na mabadiliko ya sera, sheria,kanuni nataratibu yatakayoathiri vipengele vya 

mkataba huu. 
 
Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi na 

kuidhinishwana EWURA.Mkataba huu utakuwa ni mojawapo ya viashiria vya kupima utendaji 

kazi wa Mamlaka katika  utoaji wa huduma ya majisafi namajitaka. 
 

18.0 MAWASILIANO 
 

Kwa mawasiliano yote na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Ushirombo 

tumakupitia anuani zifuatazo:- 
 
 

Anuani: Mkurugenzi MtendajiMamlaka ya maji ushirombo, 

SLP 02 

Ushirombo 

Simu: 0758552894 

E-mail: mdushirombo@maji.go.tz 
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19.0 SAA ZA KAZI 

Ofisi zetu ziko wazi kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa kwa ajili ya malipo ya maji na shughuli 

mbalimbali zinazohusiana na huduma ya maji kwa masaa yafuatayo: - 

Siku za kazi: -  Jumatatu:               hadi        IjumaaJ. mosi 

Saa za kazi  1.30 Asubuhi  Saa  9.30 Alasiri 2.30Asubuhi-6.30 Mchana 

20.0 HUDUMA SIKU ZA SIKUKUU NA MAPUMZIKO YA WIKI (WEEKEND) 

Mamlaka itaendelea kutoa huduma za maji masaa 24 kwa siku zote za mapumziko ikijumuishwa 

sikukuu zote na mapumziko ya mwisho wa wiki (weekend). 

 

21.0  VIAMBATANISHO 

 

NA. 

 

HUDU
MA 

 

MAELEZO 

 

LENGO   LA 

UBORA WA 

HUDUMA 

KWA 

MUJIBU WA 

KANUNI ZA 

EWURA 

VIWANGO 
VYA 

HUDUMA 
VITAKAVYO
TOLEWA NA 
MAMLAKA Y 

MAJI SAFI 
NA USAFI WA 
MAZINGIRA 

FIDIA 
KI- 

ANZI
O 

FIDIAK
WA 

KUEND
ELEA 

KUCHE
LEWA 

1 Kupata 
huduma 

Kuunganishi wa 
huduma yamaji 

Mteja ataunganishiwa 
huduma ndani yasiku 
saba(7)za kazi baada 
ya Wateja kulipia 
gharama za 
maunganisho na/au 
ada. 

Mteja 

ataunganishiwa 

huduma ndani ya 

siku saba(7)za kazi 

baada ya Wateja 

kulipia gharama za 

maunganisho na ada  

 

 

 

maunganisho 

TZS.15,000 TZS.5,000

kwa siku 

2 Diraya 

Maji1 

Kukarabati au 
kubadilish 
adira mbovu. 

Muda usiozidi siku 
7za kazi kukarabat 
iau kubadilisha dira 
ya maji baada ya 
kugundua au 
kufahamishwa 
kuhusu ubovu. 

Muda usiozidi siku 

7za kazi kukarabat 

iau kubadilisha dira 

ya maji baada ya 

kugundua au 

kufahamishwa 

kuhusu ubovu 

TZS.15,000 TZS.5,000

kwa siku 

3 Diraya 

Maji 2 

Usomaji wa 
Dira 
yamaji. 

Usomaji wa dira ya 
maji utafanyika 
angalau mara moja 
kila baada yamwezi 
mmoja. 

Muda usiozidi siku 

7za kazi kukarabat 

iau kubadilisha dira 

ya maji baada ya 

kugundua au 

kufahamishwa 

kuhusu ubovu 

TZS.15,000 TZS.5,000

kwa siku 
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Kiambatanisho 1:  Viwango vya Fidia kwa kushindwa kutimiza malengo ndani ya muda 

uliokubalika. 
 

4 Kusitisha 

Huduma 

Usitishaji wa 
Huduma 
usiona 
ushahidi 
sahihi. 

Kurejesha huduma 
ndani ya masaa 24 
baada ya kukirik 
upokea taarifa 
kuwausitishw ji wa 
huduma haukuwa na 
ushahidi sahihi. 

Muda usiozidi siku 

7za kazi kukarabat 

iau kubadilisha dira 

ya maji baada ya 

kugundua au 

kufahamishwa 

kuhusu ubovu 

TZS.100,00

0 

TZS.5,000

kwa siku. 

5 Kureje- 
sha 
Huduma 

Kurejesha 
huduma 
baadaya 
kulipiadeni. 

Ndani ya masaa 24 
baada ya  kulipa deni. 

Ndani ya masaa 24 

baada ya  kulipa 

deni. 

TZS.30,000 TZS.5,000

kwa siku. 

6 Malala 
miko 

Kushughuli 
kia malalamik 

o yasiyohusi 

anana 

Ankaraya 

Muda usiozidi siku 
5za kazi kukamilisha 
uchunguzi na kupata 
ufumbuzi kuanzia 
tarehe yakupokea 
lalamiko. 

Muda usiozidi siku 

5za kazi kukamilisha 

uchunguzi na kupata 

ufumbuzi kuanzia 

tarehe yakupokea 

lalamiko. 

TZS.30,000 TZS.5,000

kwa siku. 

7 Malipo Malipo ya 
Ankara za 
wateja 

Malipo yafanyike ndani 
ya siku thelathini (30 
)baada ya Ankara 
kutoka 

Malipo yafanyike 

ndani ya siku 

thelathini (30 )baada 

ya Ankara kutoka 

TZS.50,000 TZS.5,000

kwa siku. 

8 Afya 
na 
Usala 
ma .1 

Majitaka 
kutoka 
kwenye    
mtandao wa 
majitaka 
kufurika 
ndani ya 
nyumba ya 
mteja 

Haitakiwe majitaka 
kutoka kwenye 
mtandao wa Mamlaka 
kufurika ndani ya 
nyumba ya mteja. 

Haitakiwe majitaka 

kutoka kwenye 

mtandao wa 

Mamlaka kufurika 

ndani ya nyumba ya 

mteja. 

TZS.50,000 TZS.20

,000 

kwasik

u 

9 Afya 
na 
Usala 
ma .2 

Kufurika 
kwa 
mtandao wa 
majitaka nje 

Haitakiwi majitaka 
kutoka kwenye 
mtandano wa Mamlaka 
kutiririka kwenye 
eneo/makazi yamteja 

Haitakiwi majitaka 

kutoka kwenye 

mtandano wa 

Mamlaka kutiririka 

kwenye eneo/makazi 

yamteja 

TZS.30,000 TZS.20

,000 

kwasik

u. 


